LỚP TÀI CHÍNH NGÂN HÀNG K07A
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KÊNH THÔNG TIN LỚP TÀI CHÍNH NGÂN HÀNG K07A - Kênh thông tin tối mật

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Về thương hoa giấy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
thanhbinhpham89
Học viên 2
Học viên 2
thanhbinhpham89

Tên thật : Phạm Thị Thanh Bình
Nữ
Công việc : t8m
Tài năng của thanhbinhpham89 Danh vọng:5%/1000%
Tài năng:35%/100%

Về thương hoa giấy _
Bài gửiTiêu đề: Về thương hoa giấy   Về thương hoa giấy I_icon_minitimeTue Mar 20, 2012 9:31 am

Ngày xưa, lối vào nhà em trồng nhiều hoa giấy đủ màu. Hoa giấy không hương nhưng lúc nào cũng rực rỡ như thể đón chào tôi đến chơi ngôi nhà người mình thương mến, nơi có tiếng đàn và giọng hát em ngọt ngào lẫn trong mùi ngọc lan thoang thoảng. Nhớ nhất là những ngày mưa, ngõ vắng đầy xác hoa giấy rụng. Tiễn tôi về, em luôn nhắc tôi coi chừng kẻo giẫm lên xác hoa tội nghiệp, khi đó tôi vô tình đâu biết em yêu loài hoa này đến vậy. Song có những lúc bất chợt đâu đó, tôi nhận ra em có chút gì tựa như loài hoa này. Lúc nào cũng tươi xinh, dịu dàng, rụt rè một cách đáng yêu, luôn quấn quýt và quan tâm tôi mọi điều. Và dường như, ngày đó dù rất yêu em, tôi cũng chưa một lần mở lời mà chỉ bâng quơ nhìn vào mắt em, đôi mắt đã khiến tôi tương tư suốt một thời trai trẻ...
Tôi đi học xa, chiến tranh đâu hẹn trước được điều gì. Con gái có thì... trước khi lấy chồng em có gửi cho tôi một phong thư nhưng bên trong chỉ là trang giấy trắng và những cánh hoa giấy ép khô, và dường như ở đó còn có cả những giọt nước mắt...
Đôi lần, về lại thành phố ngày xưa đã sống, tôi vẫn nhớ những kỉ niệm êm đềm ngày xưa. Và dù lòng không yên ổn, tôi vẫn tìm lại ngôi nhà ngày xưa em đã từng sống như thể mong sẽ bắt gặp em đâu đó sau những chùm hoa giấy đủ màu. Nhưng đón tôi bây giờ chỉ còn sắc tím buồn man mác.
Hoa giấy không hương, càng khô cằn càng rực rỡ nhưng tôi yêu vô cùng, vì với tôi...hoa giấy là em!
(St)

Về thương hoa giấy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang